http://www.loveorchid.com เปิดทำการประมูลกล้วยไม้รองเท้านารี ติดตามรายละเอียดกันได้ครับ
ยินดีต้อนรับเพื่อนทุกคนครับ
กรุณาอ่านก่อนสักนิดครับ เพื่อน ๆ ยังคงสมัครสมาชิกกันที่นี่ตลอดเวลา ขณะนี้เราย้าย server ไปเล่นกันที่ http://www.loveorchid.com ไปสมัครกันได้ครับ ขอบคุณ
http://www.loveorchid.com เปิดทำการประมูลกล้วยไม้รองเท้านารี ติดตามรายละเอียดกันได้ครับ
ยินดีต้อนรับเพื่อนทุกคนครับ
กรุณาอ่านก่อนสักนิดครับ เพื่อน ๆ ยังคงสมัครสมาชิกกันที่นี่ตลอดเวลา ขณะนี้เราย้าย server ไปเล่นกันที่ http://www.loveorchid.com ไปสมัครกันได้ครับ ขอบคุณ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บไซด์คนชอบกล้วยไม้ บ้ากล้วยไม้ คุยเฮฮา ประสาเพื่อนฝูง มุ่งเน้นมิตรภาพ และความจริงใจ สำหรับคนคอเดียวกัน

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
noom
บ้าต้วมเตี้ยม
noom

คะแนนโหวต : -1

จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySat Feb 27, 2010 2:41 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]

เป็นลูกผสมที่นาลุ้นอีกตัวนะครับ สิงโตอิชิโน ขึ้นชื่อในเรื่องขนาดดอกใหญ่และกลิ่นที่เรียกความสนใจได้ทุกคน จับคู่กับสิงโตไบคัลเล่อร์ หรือสิงโตสองสี ที่ออกดอกเป็นช่อ สีสันสวยงาม

ผมจินตนาการเอาว่าดอกน่าจะใหญ่ๆยาวๆ ตามแนวของอิชิโช ได้สีลายๆ หรืออาจจะออกเป็นช่อแบบไบคัลเล่อร์ ไม้เมล็ด อาจจะออกได้หลากแบบ ลุ้นและจินตนาการกันได้เลยครับ..

รูปสิงโต อิชิโน จากเวปต่างประเทศ แต่ไม่ใช่ต้นที่ใช้ทำนะครับ

[You must be registered and logged in to see this image.]

ภาพสิงโตไบคัลเล่อร์สวยๆ จากเวปต่างประเทศนะครับ แต่ไม่ใช่ต้นที่ใช้ทำนะครับ

ไม้ชุดนี้ผมซื้อไม้ขวดจากพี่นุช ทุบขวด เลี้ยงเองเหมือนเดิม55+ อวบอ้วนและโตเร็วดีครับ ระยะนี้เริ่มโตแบบก้าวกระโดดแล้วล่ะครับ...
ขึ้นไปข้างบน Go down
noom
noom

จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySat Feb 27, 2010 2:43 pm

ขนาดไม้นิ้ว ณ ปัจจุบันนะครับ ถ่ายรูปเมื่อเช้า ไม้นิ้วอาจจะมีขนาดโตกว่านี้บ้าง เล็กกว่านี้บ้าง แต่ไม่แตกต่างกันมากครับ

ให้ดูอีกนิ้วนึงครับ เลี้ยงตัวนี้แล้วชื่นใจดีครับ ใบอวบๆดูสดใสดี...
เลี้ยงง่ายและค่อนข้างโตเร็วครับ น่าจะออกมาเป็นสิงโตดอกใหญ่ๆน่าลุ้นอีกตัวนึงครับ...
noom
noom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySat Feb 27, 2010 2:43 pm

มีอยู่เท่าในรูปเลยครับ 60 กว่านิ้ว เริ่มต้นจำหน่ายที่นิ้วละ 55 บาท

แต่ถ้าโตขึ้นกว่านี้มากก็คงปรับราคาขึ้นไปหน่อยนะครับ

ถ้าสนใจก็สามารถติดต่อ ที่เมลล์ sak_tonkla@hotmail.com

ลองพิจารณาดูนะครับ

ขอบคุณครับ
noom
noom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySat Feb 27, 2010 2:47 pm

ต้นนี้ออกดอกตั้งแต่เป็นไม้นิ้วเลยครับ

สีสวยใหมครับ

หวานๆ ดี

ปอลิง . ไม่ใช่ไม้ผมนะครับสนใจติดต่อผู้ขายทางเมล์ ครับตามรายละเอียดข้างบน

แก้ไขล่าสุดโดย noom เมื่อ Sun Feb 28, 2010 7:00 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Amie
กระบี่ไร้ดอก
กระบี่ไร้ดอก

คะแนนโหวต : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySun Feb 28, 2010 12:17 am

จาอาวนิ้วที่มีดอกอ่ะ ได้ม่ะ จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor 837361 จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor 837361
ake
ake

คะแนนโหวต : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySun Feb 28, 2010 6:24 am

เอา5นิ้วคับพี่ ที่มีดอกนะ รับไม้ที่กะบี่ครับ พร้อมจ่ายตังเลย ขี้เกียจโอนให้ อิอิ จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor 1321 จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor 1321
noom
noom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySun Feb 28, 2010 6:59 am

ake พิมพ์ว่า:
เอา5นิ้วคับพี่ ที่มีดอกนะ รับไม้ที่กะบี่ครับ พร้อมจ่ายตังเลย ขี้เกียจโอนให้ อิอิ จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor 1321 จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor 1321

อิหมูเอกไม่ใช่ไม้ฉานนะเว้ย อ่านที่ทู้ดิ ติดต่อเขาทางเมล์วุ้ย ของน้องศักดิ์เขา เอามาลงให้เขา
ake
ake

คะแนนโหวต : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor   จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor EmptySun Feb 28, 2010 7:47 am

noom พิมพ์ว่า:
ake พิมพ์ว่า:

อิหมูเอกไม่ใช่ไม้ฉานนะเว้ย อ่านที่ทู้ดิ ติดต่อเขาทางเมล์วุ้ย ของน้องศักดิ์เขา เอามาลงให้เขา

ก็รู้แล้วไง นึกว่าอยู่ใกล้ๆกาน อิอิอิ จะให้สอยมาให้หน่อยนะ อิอิ

จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตechinolabiumxสิงโตbicolor
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» จำหน่ายไม้นิ้ว สิงโตพัดแดงxสิงโตmakoyanum
» จำหน่ายไม้นิ้ว เอื้องสายหลวงใต้...